Khoa Công Nghệ Thông Tin (DH) - TP.HCM
Sai Gon Technology University - STU!!!
Chào mừng các bạn đến với khoa Công Nghệ Thông Tin của trường DH Công Nghệ Sài Gòn. STU luôn vì sự nghiệp tương lai của bạn!!!
STU - SỨC KHỎE, TRÍ TUỆ, ƯỚC VỌNG!!!
Sai Gon Technology University - STU!!!
Chào mừng các bạn đến với khoa Công Nghệ Thông Tin của trường DH Công Nghệ Sài Gòn. STU luôn vì sự nghiệp tương lai của bạn!!!
STU - SỨC KHỎE, TRÍ TUỆ, ƯỚC VỌNG!!!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Chào mừng các bạn đến với lớp Công Nghệ Thông Tin của trường DH STU!!!

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  Yêu là gì? Như thế nào mới là yêu?? I_icon_mini_gallery  

Share | 

Yêu là gì? Như thế nào mới là yêu??

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
tuxedo_91
Thành viên
Thành viên
tuxedo_91

Ngày sinh : 17/04/1991
Số điểm : 68
Nam

Yêu là gì? Như thế nào mới là yêu?? Vide
Bài gửiTiêu đề: Yêu là gì? Như thế nào mới là yêu??   Yêu là gì? Như thế nào mới là yêu?? Empty2/11/2009, 12:23 pm

Các bạn ơi! Mình có mấy câu hỏi muốn hỏi các bạn. Có phải khi "thích" người ta chỉ nên thích một người con gái thôi không??
Mình thích nhiều. Có phải mình nên cưa nhiều người 1 lúc rồi ai "đổ"
thì yêu người đấy không?? Mình chẳng hiểu được luôn. ..........Mình cứ
nhìn xinh là thích ...hix....Yêu là gì ?? "Thích là gì ???
+ Có những người mình nhìn người ta mình thích, về nhà tim mình cứ hồi
hộp....? Thế có phải là yêu không ? Có phải mình thích thật sự, hay chỉ
nhìn thích.....................?
+ Mình đã từng có người yêu 2 lần, nhưng mình thật sự không bít đấy có
phải yêu không.....vì mình cảm thấy hình như không phải là yêu!
Khi " hôn" người yêu mình trước, người yêu mình bảo " thích" , còn mình
thì cảm thấy nhạt toẹt, chỉ "hôn" cho biết........Còn chả có cảm giác
gì. Thấy có người để ôm, để kưng, ôm mình....thì cảm thấy mùa đông nó
đỡ lạnh thôi. Khi chia tay, mình thấy ấm ức trong ngực, như lửa cháy
nhưng chỉ 5 ngày là hết. Không cảm giác gì nữa, thấy thanh thản, nhẹ
nhõm.
Mình buồn quá, mình chẳng biết tình yêu là gì nữa!!!
Mình cũng chẳng cưa ai cả vì mình sợ mình làm quen người ta rồi mình
không thích người ta thì buồn cười lắm, chẳng nhẽ làm quen người ta làm
bạn à, làm gì có ai làm quen mà không có ý đồ gì trước phải ko!!
+ Yêu là gì ?? Mình muốn biết thật sự 1 lần. Có phải mình nên phải có
can đảm để đến trước những người mình thích và nói " muốn làm quen bạn
không" ? Biết đâu trong đó, sẽ có người mà mình yêu! Nếu mình yêu tất
cả thì đó có phải là yêu không!
.................Mình cô đơn quá! Mà không thích yêu tạm bợ những người mình không thích! ...........Tình yêu là gì ??? Yêu là gì? Như thế nào mới là yêu?? 34432 Yêu là gì? Như thế nào mới là yêu?? 34432
cái này ai trả lời được là sư phụ rùi đó........ Yêu là gì? Như thế nào mới là yêu?? 80141
Sky
Moderators
Moderators
Sky

Họ và tên của bạn : Phan Thanh Tuấn
Ngày sinh : 27/11/1991
Số điểm : 220
Nam

Bài gửiTiêu đề: Tình yêu, chủ đề muôn thưở   Yêu là gì? Như thế nào mới là yêu?? Empty2/11/2009, 7:46 pm

Yêu một người thì khó lắm đó Thắng àh !!! anh mà
Điều tiên quyết - đầu tiên và quyết định - cảm giác. Một cách chính xác, người bạn yêu sẽ đem lại cho bạn một cảm giác khác những người con gái khác, rất khác. Cảm giác mỗi người mỗi khác nhau, Tuấn chỉ có thể chia sẽ cảm giác của mình cho Thắng biết chứ hok thể nào biết Thắng cảm giác như thế nào được. Khi bên người minh yêu Tuấn có cảm giác thật thoải mái, thật thanh thản, không gì làm Tuấn thoải mái hơn điều đó, nhìn người yêu của mình cười nói, thật hạnh phúc, và cái cảm giác hạnh phúc đó luôn ở trong mình, cứ làm bài khó, công việc vất vả, bất chợt nhớ đến lại cảm thấy buồn cười làm sao, lại thêm sức sống, nghị lực để làm việc. Khi đó mình chỉ muốn người đó bên mình trọn đời để mình mãi có cảm giác như thế. Nhưng thực tế trong tình yêu, người yêu của mình không phải lúc nào cũng hoàn hảo như trong những mơ ước của mình, vì vậy phải biết chấp nhận những điều ấy ( xem bài Từ điển tình yêu của Tuấn viết http://d09-th01.huhohi.com/forum-f14/topic-t35.htm?sid=686d56253910faeea7e5bd72fcd189ed )
Chính con người bạn cũng có những điểm chưa hoàn hảo, và người bạn yêu, nếu yêu bạn thật lòng, cũng sẽ chấp nhận điều đó Exclamation
Yêu một người và thích một người rất khác nhau. Thích một người đơn giản chỉ vì người đó đẹp, dễ thương, nhìn có duyên và bạn không bao giờ thích một người, tất cả các cô gái dễ thương xinh xinh sẽ nằm trong danh sách thích của bạn thoy. Yêu một người thì khác hơn, rất dễ nhầm lẫn giữa yêu và thích. Khi bạn mới chỉ thích một người mà tưởng rằng bạn yêu người đó, bạn quen với người đó, tự nhủ lòng rằng đó là tình yêu đích thực, gạt mọi cô gái ra khỏi tâm hồn bạn, chỉ chừa lại một người đó thôi. Nhưng rồi cũng đến một ngày, khi bạn nhận thấy bạn và người đó có nhiều điều không hợp hay bạn cảm thấy chán thì chia tay là điều không sớm thì muộn.
Đừng sợ tình yêu, nó đến khi nào mình chẳng hay đâu. Tuấn nghĩ cần có thời gian dài mới biết được mình có yêu một người hay không !!! Có lên nha lol! lol! lol!
Sky đã yêu gòi anh mà
cũng tan vỡ mộng đầu đời rồi rưng rưng
và vẫn muốn yêu một người nữa méc cỡ wé
http://vn.myblog.yahoo.com/thelove_angel2711
WhiteFeather
Moderators
Moderators
WhiteFeather

Họ và tên của bạn : Nguyễn Hồng Sơn
Ngày sinh : 24/02/1990
Số điểm : 126
Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Yêu là gì? Như thế nào mới là yêu??   Yêu là gì? Như thế nào mới là yêu?? Empty2/11/2009, 10:41 pm

Sơn thích nhất một câu
" đến với nhau chỉ là sự khởi đầu , giữ được nhau mới là sự thành công "
Thắng ông yêu hay thích tui không biết nhưng hãy sống thực với con người mình không cần phải che dấu hay áp chế nó làm chi. Hãy cố gắng tìm cho ra mảnh ghép thực sự của đời mình
anh mà nghe ông nói vậy thì tính ông là người thích bay nhảy, yêu ai thì yêu rất thật lòng nhưng tình yêu cũng kết thúc nhanh như tình yêu của ông vậy=> làm dân chơi hợp hơn đó Thắng kakaka
http://www.traitimviet.ketnoiviet.vn
tuxedo_91
Thành viên
Thành viên
tuxedo_91

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Yêu là gì? Như thế nào mới là yêu??   Yêu là gì? Như thế nào mới là yêu?? Empty3/11/2009, 1:51 pm

thank Sơn với Tuấn Nha. Yêu là gì? Như thế nào mới là yêu?? 863111 Yêu là gì? Như thế nào mới là yêu?? 863111 Yêu là gì? Như thế nào mới là yêu?? 863111 Yêu là gì? Như thế nào mới là yêu?? 863111
tuxedo_91
Thành viên
Thành viên
tuxedo_91

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Yêu là gì? Như thế nào mới là yêu??   Yêu là gì? Như thế nào mới là yêu?? Empty3/11/2009, 1:56 pm

tuxedo_91 đã viết:
thank Sơn với Tuấn Nha. Yêu là gì? Như thế nào mới là yêu?? 863111 Yêu là gì? Như thế nào mới là yêu?? 863111 Yêu là gì? Như thế nào mới là yêu?? 863111 Yêu là gì? Như thế nào mới là yêu?? 863111
Yêu là gì? Như thế nào mới là yêu?? Tho1
glassflower_an
Moderators
Moderators
glassflower_an

Ngày sinh : 20/04/1991
Số điểm : 62
Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Yêu là gì? Như thế nào mới là yêu??   Yêu là gì? Như thế nào mới là yêu?? Empty16/11/2009, 12:26 pm

tình yêu là gì ????
không thể nào định nghĩa nổi , đó h nhà văn , nhà thơ tốn biết bao nhiêu là giấy mực mà cũng có làm nổi đâu rưng rưng wan trọng là cảm xúc của chính mình với ng` ta thôi mừ
Tự dưng sớm mai thức dậy , chợt nghĩ tới ng` ta , muốn biết ng` ta làm ji` , dậy hay chưa nhưng lại ko thể hỏi như cô bảo mẫu rằng a (e) đang làm ji` .... nên đành nhắn 1 câu bâng quơ "happy day "
muốn nghe giọng nói của ng` ta nhưng lại ko có lí do nào , đành kím đại lí do nào đó ...vô duyên rưng rưng
Chúc ai đó đang yêu , được yêu sẽ hạnh phúc
còn tớ thì đang thất tình bùn wé đập đầu vào gối tự tử mất thôi bùn wé
http://vn.myblog.yahoo.com/nangthuytinh_20041991
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Yêu là gì? Như thế nào mới là yêu??   Yêu là gì? Như thế nào mới là yêu?? Empty

Yêu là gì? Như thế nào mới là yêu??

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang